Me yasa kaji suke da zazzabi?Yadda za a bi da?

Me yasa kaji suke da zazzabi?

Zazzaɓin kaji yawanci sanyi ne ko kumburi kamar zazzabin ɗan adam, wanda alama ce ta kowa a cikin tsarin kiwo.

Gabaɗaya, mafi girman lokacin zazzabin kaji yana cikin hunturu.Saboda yanayin sanyi da kuma yawan zafin jiki a lokacin sanyi, yana saurin kamuwa da wasu cututtukan mura, yana haifar da zazzaɓi.Idan ba a kula da shi cikin lokaci ba, zai iya yin tasiri ga yawan girma na kaji, rage rigakafi, da haifar da cututtuka.

Akwai cututtuka da yawa da ke haifar da alamun zazzabi a cikin kaji.Baya ga mura na kowa, wasu cututtuka na kwayan cuta ko cututtuka na iya haifar da zazzabi a cikin kiwon kaji.Babban ma'auni don magance wannan alamar ita ce warkar da cutar da ke haifar da wannan alamar.

Menene alamun zazzabin kaji?

Akwai halaye guda huɗu na asali na kiwon kaji bayan farawa: ja, zafi, kumburi da zafi.Wannan shine ainihin alamar alamar kumburi, musamman.

1. Duk jiki yana da rauni, ba ya son tafiya, ya keɓe kuma yana ɓoye a kusurwa.

2. Jijjiga, wuya da ɓacin rai, ba ta da tsangwama daga waje.

3. Rage cin abinci, da kuma ɗaukar abincin ba tare da ƙara abincin ba.

4. Tsoron sanyi, zai ɗan girgiza.

Ta fuskar zazzabi, zazzaɓin kaji za a iya raba kashi biyu: ƙananan zazzabi da zazzabi mai zafi.

Ƙananan zazzabi a cikin kaji: kaji tare da ƙananan zazzaɓi sun fi kula da zafin jiki.Lokacin da yawan zafin jiki a cikin gidan kaji yana da girma, ruhun kaji ya fi kyau.Bayan da zafin jiki ya ragu, kaji marasa lafiya za su nuna rashin tausayi da rashin tausayi.Irin wannan cututtuka na yau da kullum na yau da kullum yana da yawa, kamar adenomyogastritis.

 

Wannan zazzaɓi shine aikin tsarin rigakafi na kaji don kawar da tushen kamuwa da cuta.Don ƙananan zazzaɓi, ba mu buƙatar da gangan ƙara magungunan antipyretic a cikin tsarin jiyya, sarrafa ƙwayar kumburi, kuma zazzabin kaji zai ɓace.

Babban zazzabi a cikin kaji: zazzabi mai zafi a cikin kaji zai haifar da raguwar ayyukan enzyme a cikin jiki da raguwar aikin narkewar abinci.Kaji marasa lafiya za su bushe kuma abincin da ake ci na kaji zai ragu.

Gabaɗaya, akwai cututtuka da yawa na hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri, kamar cutar Newcastle, paramyxovirus, mura mai laushi, da sauransu. adadin kaji yana yaduwa cikin sauri.

Magungunan magani: 50% Carbasalate Calcium.


Lokacin aikawa: Mayu-26-2022